วันเสาร์ , 20 กรกฎาคม 2019
Breaking News

“ก.ค.ศ.” อนุมัติ 37 วิทยฐานะ

เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม นางรัตนา ศรีเหรัญ เลขาธิการคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา (ก.ค.ศ.) เปิดเผยว่า คณะอนุกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา (อ.ก.ค.ศ.) วิสามัญเกี่ยวกับวิทยฐานะข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ซึ่งทำการแทน ก.ค.ศ. ได้อนุมัติวิทยฐานะจำนวน 37 ราย ดังนี้

  •  วิทยฐานะครูเชี่ยวชาญ 9 รายได้แก่
    • นายวิชัย ตรีเล็ก ร.ร.บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) สพม.เขต 2
    • นางศุลีพร ปิ่นนัย ร.ร.บางปะกอกวิทยาคม สพม.เขต 1
    • นายนิมิต ด้วงยศ ร.ร.สามชุกรัตนโภคาราม สพม.เขต 9
    • นางกาญจนา ก้อนสันทัด ร.ร.ประจันตราษฎร์บำรุง สพม.เขต 7
    • นายวีระ สำเนียงแจ่ม วิทยาลัยอาชีวศึกษา (วอศ.) กาญจนบุรี
    • นางวิภาพันธุ์ วังขนาย ร.ร.ระดมวิทยานุสรณ์ สพป.นครราชสีมา เขต 4
    • นางจุรี โก้สกุล ร.ร.ภูเก็ตปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ
    • นางจารุณี สุทธิสวรรค์ ร.ร.ไทยรัฐวิทยา 12 (บ้านเอก) สพป.เชียงใหม่ เขต 3 และ
    • นางบุญส่ง ใหญ่โต ร.ร.อนุบาลสรรคบุรี สพป.ชัยนาท
  •  ผอ.เชี่ยวชาญ 14 รายได้แก่
    • นายวิสุทธิ์ ชินนาพันธ์ วิทยาลัยเทคนิค (วท.) ลำปาง
    • นายจารึก ศรีเลิศ ร.ร.วัดเขมาภิรตาราม สพม.เขต 3
    • นายบุญส่ง เพ่งผล ร.ร.อนุบาลนครสวรรค์ สพป.นครสวรรค์ เขต 1
    • นายเกษม กันทาหอม ร.ร.สังวาลย์วิทยา สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2
    • น.ส.วสุมดี อิ่มแก้ว วอศ.เสาวภา
    • นายอัมพร สุวรรณจันทร์ ร.ร.วัดสวนส้ม สพป.สมุทรปราการ เขต 1
    • นางธนวรรณ พฤฒิวรานนท์ กศน.อำเภอร้องกวาง จ.แพร่
    • นายประมวล เบ็ดเสร็จ ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 2 สพป.กระบี่
    • นายเฉลิม เรืองทองเมือง ร.ร.บ้านคลองยาง สพป.กระบี่
    • นายเพิ่ม หลวงแก้ว ร.ร.ชุมชนหนองเรือ สพป.ขอนแก่น เขต 5
    • นายเยี่ยม ธรรมบุตร ร.ร.ส้มป่อยพิทยาคม สพม.เขต 28
    • นายสมศักดิ์ บุญโพธิ์ วท.สมุทรสงคราม
    • นางลอดหล้าดาวดี บุญฤทธิ์มนตรี วอศ.เพชรบุรี
    • นายสุเนตร ทองคำ ร.ร.ยางอุ้มวิทยาคาร สพป.กาฬสินธุ์ เขต 2
  •  รอง ผอ.เชี่ยวชาญ 1 รายได้แก่
    • นายธีระพงษ์ อ่อนฤทธิ์ ร.ร.นครสวรรค์ สพม.เขต 42,
  •  รอง ผอ.ชำนาญการพิเศษ 2 รายได้แก่
    • นายบุญมา หลิมเจริญ วท.มีนบุรี
    • นายสัมพันธ์ ทิพาพงศ์ วอศ.สงขลา และ
  •  ครูชำนาญการพิเศษ 11 รายได้แก่
    • นายนพดล ชูสิทธิ์ วท.สุราษฎร์ธานี
    • นางพจมาน เดชะ ร.ร.พร้าววิทยาคม สพม.เขต 34
    • นายภานุวัฒน์ สิงห์สลุด ร.ร.วัดบ้านพังน้อย สพป.พิจิตร เขต 2
    • น.ส.สุคนธ์ แดงโชติ ร.ร.บ้านจะเฆ่ สพป.ปัตตานี เขต 3
    • นางสลิลทิพย์ ยันต์วิเศษ ร.ร.บ้านในถุ้ง สพป.นครศรีธรรมราช เขต 4
    • นายณัฐพล ชนินพร ร.ร.พรตพิทยพยัต สพม.เขต 2
    • นางณัฐศุกาญจน์ วัตถุ ร.ร.อนุบาลกระบี่ สพป.กระบี่
    • นางบุษบา ตันสกุล ร.ร.คุระบุรี สพป.พังงา
    • นางทัศนา ฉิมณรงค์ ร.ร.ปักธงชัยประชานิรมิต สพม.เขต 31
    • น.ส.ศรีมุ่ย เมืองยศ วอศ.ลำปาง และ
    • นายสุรศักดิ์ บุญชูประภา ร.ร.อำมาตย์พานิชนุกูล สพม.เขต 13

ที่มา: หนังสือพิมพ์มติชน

Comments are closed.